Viện Đào Tạo Bồi Dưỡng Cán Bộ Xây Dựng hoạt động về lĩnh vực Đào Tạo & Bồi Dưỡng Nghiệp Vụ Xây Dựng - Quản Lý.
VienXayDung.Edu.Vn được thành lập dựa trên kinh nghiệm tổ chức các lớp đào tạo bồi dưỡng nghiệp vụ xây dựng thành công cho các cá nhân, tổ chức, đơn vị doanh nghiệp từ mới thành lập đến các doanh nghiệp đang phát triển.

Tài Liệu Đào Tạo

TƯ VẤN ISO 9001:2015

Đăng Tải Thông Tin Doanh Nghiệp

Đăng Tải Thông Tin

Đăng Ký Thông Tin Đấu Thầu Quốc Gia

Văn Bản Pháp Luật

Luật Xây Dựng

Luật Xây Dựng Sửa Đổi 2014

Thống Kê Truy Cập

Chuyên mục: Hỏi – Đáp

Nhà thầu lắp đặt thiết bị có cần chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng?

Nhà thầu lắp đặt thiết bị có cần chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng?

  Câu hỏi của bạn Đào Tiến tại hòm thư daochauanh2003@gmail.com hỏi : Điều 65 của Nghị định số 59/2015/NĐ-CP có quy định về chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng của tổ chức thi công xây dựng công trình. Tuy nhiên, đối với các nhà thầu cung...

Đọc tiếp

Hỏi: Nhà thầu thang máy có cần chứng chỉ năng lực xây dựng?

Hỏi: Nhà thầu thang máy có cần chứng chỉ năng lực xây dựng?

  Câu hỏi của bạn Hồ Thủy Tiên tại hòm thư ho-thuy.tien@vmec.vn hỏi :   Theo quy định tại Điều 57 Nghị định 59/2015/NĐ-CP được sửa đổi, bổ sung bởi Khoản 19, Điều 1 Nghị định 42/2017/NĐ-CP thì tổ chức phải có chứng chỉ năng lực khi tham gia...

Đọc tiếp

Hỏi: Quy định về lĩnh vực hành nghề trong chứng chỉ xây dựng

Hỏi: Quy định về lĩnh vực hành nghề trong chứng chỉ xây dựng

Câu hỏi của bạn Phạm Ngọc Ân tại hòm thư pna100pbc@gmail.com hỏi : Tôi đã được cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công công trình hạ tầng kỹ thuật từ năm 2006, năm 2011 được cấp lại chứng chỉ theo quy định, đến nay đã hết hạn...

Đọc tiếp

Hỏi: Thủ tục cấp lại chứng chỉ hành nghề giám sát

Hỏi: Thủ tục cấp lại chứng chỉ hành nghề giám sát

  Câu hỏi của bạn Trần Thanh Thế tại hòm thư thanhthepro@gmail.com hỏi : Chứng chỉ hành nghề giám sát của tôi có hạn đến ngày 29/3/2018, tôi muốn xin cấp lại chứng chỉ thì thủ tục như thế nào?   Cục Quản lý hoạt động xây dựng –...

Đọc tiếp

Hỏi: Trường hợp nhà thầu không cần chứng chỉ năng lực xây dựng

Hỏi: Trường hợp nhà thầu không cần chứng chỉ năng lực xây dựng

  Câu hỏi của bạn Hồ Văn Minh tại hòm thư nhatnguyenxd@yahoo.com.vn hỏi : Điều 65 của Nghị định số 59/2015/NĐ-CP có quy định về chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng của tổ chức thi công xây dựng công trình. Tuy nhiên, đối với các nhà thầu...

Đọc tiếp

Hỏi: Cấp chứng chỉ hành nghề định giá xây dựng

Hỏi: Cấp chứng chỉ hành nghề định giá xây dựng

Câu hỏi của bạn Lê Huỳnh Ngọc tại hòm thư ngocthanhduy@gmail.com hỏi : Để đảm bảo năng lực hoạt động của Công ty Điện lực Tiền Giang trong việc tự thực hiện công tác thiết lập và thẩm định dự toán thiết kế (đối với công trình có nguồn...

Đọc tiếp

Hỏi: Có bắt buộc phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng?

Hỏi: Có bắt buộc phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng?

  Câu hỏi của bạn Lê Xuân Bảo tại hòm thư xuanbao3005@gmail.com hỏi :   Tại Khoản 19, Điều 1 Nghị định 42/2017/NĐ-CP ngày 5/4/2017 có quy định về chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng của tổ chức thi công xây dựng công trình. Tôi xin hỏi, nhà thầu thực hiện...

Đọc tiếp

Hỏi: Cấp đổi và cấp mới chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng

Hỏi: Cấp đổi và cấp mới chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng

  Câu hỏi của bạn Nguyễn Giang Thanh tại hòm thư Giangthanhttrxdtb@gmail.com hỏi : Công dân tốt nghiệp Đại học Xây dựng Hà Nội, chuyên ngành Kinh tế xây dựng năm 2004 và được cấp bằng Kỹ sư kinh tế xây dựng. Sau khi ra trường về công tác...

Đọc tiếp

Hỏi: Doanh nghiệp chuyên về thí nghiệm xây dựng không cần chứng chỉ năng lực

Hỏi: Doanh nghiệp chuyên về thí nghiệm xây dựng không cần chứng chỉ năng lực

Câu hỏi của bạn Nguyễn Trường Giang tại hòm thư giangthutai@gmail.com hỏi : Công ty tôi chuyên về thí nghiệm cọc, đã được Bộ Xây dựng cấp chứng nhận đủ điều kiện hoạt động thí nghiệm chuyên ngành xây dựng cho phòng thí nghiệm. Như vậy công ty tôi đã đủ điều kiện...

Đọc tiếp

Hỏi: Công chức làm nhiệm vụ thẩm định công trình có cần chứng chỉ?

Hỏi: Công chức làm nhiệm vụ thẩm định công trình có cần chứng chỉ?

Công chức làm nhiệm vụ thẩm định công trình có cần chứng chỉ? Câu hỏi của bạn Trần Bảo Lâm tại hòm thư tblam92@gmail.com hỏi :   Tôi công tác ở Phòng Kinh tế thành phố, chuyên viên phụ trách thẩm định công trình thủy lợi (nạo vét kênh mương, cống cấp thoát...

Đọc tiếp
Trang 5 trên 6« First...23456