Các cá nhân không yêu cầu có chứng chỉ hành nghề xây dựng?

Các chức danh, cá nhân hành nghề hoạt động xây dựng không yêu cầu có chứng chỉ hành nghề được quy định cụ thể tại Điều 62 Nghị định số 15/2021/NĐ-CP

Chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng (sau đây gọi tắt là chứng chỉ hành nghề) được cấp cho cá nhân là công dân Việt Nam, người Việt Nam định cư ở nước ngoài, người nước ngoài hoạt động xây dựng hợp pháp tại Việt Nam để đảm nhận các chức danh hoặc hành nghề độc lập quy định tại khoản 3 Điều 148 của Luật Xây dựng năm 2014 được sửa đổi, bổ sung tại khoản 53 Điều 1 Luật số 62/2020/QH14.

♦ Cá nhân không yêu cầu phải có chứng chỉ hành nghề theo quy định của Nghị định này khi thực hiện các hoạt động xây dựng sau:

a) Thiết kế, giám sát hệ thống thông tin liên lạc, viễn thông trong công trình;

b) Thiết kế, giám sát công tác hoàn thiện công trình xây dựng như trát, ốp lát, sơn, lắp đặt cửa, nội thất và các công việc tương tự khác không ảnh hưởng đến kết cấu chịu lực của công trình;

c) Các hoạt động xây dựng đối với công trình cấp IV; công viên cây xanh; đường cáp truyền dẫn tín hiệu viễn thông.

♦  Cá nhân không có chứng chỉ hành nghề xây dựng được tham gia các hoạt động xây dựng thuộc lĩnh vực phù hợp với chuyên ngành được đào tạo, phù hợp với quy định của Bộ luật Lao động và không được hành nghề độc lập, không được đảm nhận chức danh theo quy định phải có chứng chỉ hành nghề.

chung chi hanh nghe

ĐĂNG KÝ THÔNG TIN ONLINE:

    Đánh Giá:
    ⭐️ Đánh Giá:✅꧂5 ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️
    ✅ Cam Kết:⚡꧂Uy Tín - Chất Lượng 🆗
    ⭐️ Dịch Vụ:🔺Trọn Gói - Chính Xác
    ✅ Hỗ Trợ:⚡ ꧂Toàn Quốc ⭕
    ⭐️ Hotline / Zalo:🔺【0904.889.859 Ms.Hoa 】
    ⭐️ Hotline / Zalo:🔺【0909.099.583 Ms.Lam 】
    ✅ Chi Phí:⚡Tiết kiệm - Ưu Đãi
    error: Alert: Content selection is disabled!!