Viện Đào Tạo Bồi Dưỡng Cán Bộ Xây Dựng hoạt động về lĩnh vực Đào Tạo & Bồi Dưỡng Nghiệp Vụ Xây Dựng - Quản Lý.
VienXayDung.Edu.Vn được thành lập dựa trên kinh nghiệm tổ chức các lớp đào tạo bồi dưỡng nghiệp vụ xây dựng thành công cho các cá nhân, tổ chức, đơn vị doanh nghiệp từ mới thành lập đến các doanh nghiệp đang phát triển.

Tài Liệu Đào Tạo

TƯ VẤN ISO 9001:2015

Đăng Tải Thông Tin Doanh Nghiệp

Đăng Tải Thông Tin

Đăng Ký Thông Tin Đấu Thầu Quốc Gia

Văn Bản Pháp Luật

Luật Xây Dựng

Luật Xây Dựng Sửa Đổi 2014

Thống Kê Truy Cập

Chuyên mục: Hỏi – Đáp

Hỏi: Cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng

Hỏi: Cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng

  Câu hỏi của bạn Cao Linh Quân tại hòm thư cl.quan@sonacons.vn hỏi : Chứng chỉ thiết kế của tôi được cấp tháng 7/2012 đến nay đã hết hạn và tôi làm đơn xin cấp lại. Phía Trung tâm tổ chức sát hạch cho rằng thời điểm cấp chứng...

Đọc tiếp

Hỏi: Điều kiện nâng hạng chứng chỉ hành nghề giám sát

Hỏi: Điều kiện nâng hạng chứng chỉ hành nghề giám sát

  Câu hỏi của bạn Trần Đức tại hòm thư huanpmund@gmail.com hỏi : Tôi tốt nghiệp Đại học Xây dựng, ngành Kinh tế xây dựng, có kinh nghiệm 15 năm trong lĩnh vực giám sát thi công xây dựng công trình dân dụng. Tôi được cấp chứng chỉ giám...

Đọc tiếp

Hỏi: Công ty mới thành lập cần điều kiện gì để được cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng?

Hỏi: Công ty mới thành lập cần điều kiện gì để được cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng?

Câu hỏi của bạn Trần Công Đức tại hòm thư ductran.trn@gmail.com hỏi :   Theo khoản 2, điều 57, Nghị định 42/2017/NĐ-CP ngày 05/04/2017 về việc sửa đổi, bổ sung một số điều Nghị định 59/2015/NĐ-CP ngày 18/6/2015 của Chính phủ về quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình khi...

Đọc tiếp

Hỏi: Chứng chỉ hành nghề tư vấn giám sát

Hỏi: Chứng chỉ hành nghề tư vấn giám sát

  Câu hỏi của bạn Phạm Văn Trí tại hòm thư tri.vnpd@gmail.com hỏi : Công ty tôi đang tiến hành đầu tư 01 dự án thủy điện (cấp III). Do nguồn vốn không phải là vốn nhà nước nên Công ty quyết định tự quản lý và giám sát...

Đọc tiếp

Hỏi: Quy định xét cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng

Hỏi: Quy định xét cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng

  Câu hỏi của bạn Phan Đức Lanh tại hòm thư phanduclanh@gmail.com hỏi : Tôi có bằng kỹ sư kinh tế xây dựng và đang làm giám sát thi công xây dựng công trình. Tôi có nhu cầu xét cấp đổi chứng chỉ giám sát công tác xây dựng...

Đọc tiếp

Hỏi: ĐIều kiện được cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng

Hỏi: ĐIều kiện được cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng

  Câu hỏi của bạn Phạm Bá Tuấn tại hòm thư Phamtuanxn7.txd1@gmail.com hỏi :   Tôi là kỹ sư xây dựng dân dụng và công nghiệp, có kinh nghiệm thi công xây dựng công trình dân dụng, công nghiệp và hạ tầng kỹ thuật. Trước đây tôi đã được SXD cấp chứng chỉ...

Đọc tiếp

Hỏi: Chứng chỉ hành nghề với cá nhân thuộc BQLDA chuyên ngành

Hỏi: Chứng chỉ hành nghề với cá nhân thuộc BQLDA chuyên ngành

  Câu hỏi của bạn Hồng Ngọc Tân tại hòm thư tanppmu@gmail.com hỏi : Theo quy định tại Khoản 2, Điều 16 Luật Đấu thầu 2014: “Cá nhân tham gia trực tiếp vào việc lập hồ sơ mời quan tâm, hồ sơ mời sơ tuyển, hồ sơ mời thầu,...

Đọc tiếp

Hỏi: Chưa có chứng chỉ năng lực, doanh nghiệp có được tham gia công trình?

Hỏi: Chưa có chứng chỉ năng lực, doanh nghiệp có được tham gia công trình?

Câu hỏi của bạn Lê Vương Ngọc tại hòm thư daiantvdt@gmail.com hỏi : Công ty tôi chưa có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng hạng III lĩnh vực thiết kế xây dựng. Công ty nhận được công trình thiết kế dân dụng hạng III và có mời...

Đọc tiếp

Hỏi: Năng lực nhà thầu thi công phải tương ứng cấp công trình

Hỏi: Năng lực nhà thầu thi công phải tương ứng cấp công trình

  Câu hỏi của bạn Lê Thái Hòa tại hòm thư lethaihoabk@gmail.com hỏi : Chủ đầu tư A thực hiện dự án chung cư X, là dự án cấp I. Dự án này được chia thành nhiều gói thầu, trong đó nhà thầu B thi công phần cọc, nhà...

Đọc tiếp

Hỏi: Cấp lại chứng chỉ hành nghề xây dựng khi chuyển công tác

Hỏi: Cấp lại chứng chỉ hành nghề xây dựng khi chuyển công tác

  Câu hỏi của bạn Nguyễn Đăng Vĩnh tại hòm thư nguyendangvinh2003@gmail.com hỏi : Chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng của tôi do Sở Xây dựng tỉnh Quảng Ninh cấp đã hết hạn. Hiện tôi đã chuyển công tác về tỉnh Hà Tĩnh. Xin hỏi,...

Đọc tiếp
Trang 4 trên 6« First...23456